Hỗ trợ

  • Tên liên hệ: Mr. Dũng
  • Mobile: 0903 994 577

Quản lý dự án

Tiêu đề: quản lý chất lượng

Hiện tại tôi đang làm việc tại BQL dự án nhà chung cư cao tầng, Công ty tôi có thuê một đơn vị tư vấn giám sát có 3 nguời trong đó 1 tư vấn trưởng và 2 tư vấn hiện trường (đều học trường xây dựng, khoa kết cấu và có giấy phép hành nghề giám sát trong lĩnh vực xây dựng dân dụng). Vì lý do công tác nên Công ty tư vấn giám sát đã điều 3 người trên đi làm chỗ khác không làm việc tại công trường mà chúng tôi đang quản lý, bên cạnh đó Công ty tư vấn giám sát cử 3 người khác đến thay gồm 1 tư vấn trưởng (học trường xây dựng, kỹ sư ngành thông gió, giấy phép hành nghề lắp đặt hệ thống thông gió, cấp nhiệt) và 2 tư vấn hiện trường (học trường giao thông, giấy phép hành nghề giám sát công trình giao thông). Tôi muốn hỏi quý Viện Kinh tế là 3 người được Công ty tư vấn giám sát thay nói trên có được ký vào các biên bản nghiệm thu công việc, nhật ký thi công, phiếu yêu cầu nghiệm thu, bảng khối lượng thanh toán cho nhà thầu thi công không? Xin chân thành cám ơn!
date ntgiangso1@gmail.comdate 09/12/2013 - 09:02

Tiêu đề: Đề nghị hướng dẫn điều chỉnh đơn giá trong hợp đồng xây dựng

Ban quản lý Đầu tư và Xây dựng Thủy lợi 9 là đơn vị trực thuộc Bộ Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn, được giao làm chủ đầu tư các công trình thuỷ lợi khu vực miền Đông Nam bộ. Trong quá trình thực hiện điều chỉnh đơn giá trong hợp đồng xây dựng (theo Luật đấu thầu, Nghị định 58/2008/NĐ-CP), Ban chúng tôi gặp phải một số vướng mắc, kính đề nghị Cơ quan giúp hướng dẫn thực hiện.
date phongthamdinhban9@gmail.comdate 09/12/2013 - 09:02

Tiêu đề: tư vấn về tính thiết kế pccc

xin cho hỏi về cách tính đơn giá áp dụng cho việc thiết kế pccc cho nhà xưởng công nghiệp. trân trọng
date vdungcjc@gmail.com.vndate 09/12/2013 - 09:02

Tiêu đề: Chi phí quản lý dự án

Dự án của đơn vị tôi phê duyệt dự án đầu tư vào tháng 9/2006 (dự án nhóm C), hồ sơ thiết kế BVTC được phê duyệt tháng 4/2007 và triển khai thi công xây dựng tháng 6/2007 đến hết năm 2007 thì hoàn thành. Khi lập và phê duyệt Thiết kế BVTC - Dự toán thì chi phí QLDA được áp dụng định mức chi phí tại Quyết định số 10/2005/QĐ-BXD của Bộ Xây dựng, đây là dự án xây dựng hệ thống kênh mương không có chi phí thiết bị chỉ có chi phí xây lắp. Khi thẩm tra quyết toán dự án hoàn thành chi phí QLDA tính theo Quyết định 10/2005/QĐ-BXD, Sở Tài chính tính trừ hệ số định mức chi phí tư vấn như lựa chọn thầu cung cấp thiết bị, hệ số giám sát thi công lắp đặt thiết bị; Tính trừ chi phí kiểm toán độc lập, quyết toán dự án hoàn thành. Xin nói rõ thêm chi phí QLDA hàng năm đơn vị chúng tôi đã được Sở Tài chính phê duyệt dự toán và quyết toán (phân bổ cho dự án này theo dự toán công trình được duyệt). Vậy tôi xin nhờ quý Bộ trả lời giúp tôi 02 nội dung: 1. Khi dự án của đơn vị tôi không có chi phí thiết bị mà Sở Tài chính trừ chi phí lựa chọn nhà thầu cung cấp thiết bị công trình và chi phí tư vấn giám sát lắp đặt thiết bị công trình có đúng không? 2. Theo Quyết định 10/2005/QĐ-BXD tại Điều 2 phần Qui định chung không qui định chi phí kiểm toán công trình hoàn thành, giám sát lắp đặt thiết bị công trình nằm trong chi phí quản lý dự án. Sở Tài chính trừ hệ số kiểm toán và quyết toán công trình theo Thông tư 33/2007/TT-BTC ngày 09/4/2007 của Bộ Tài chính trong hệ số chi phí QLDA có đúng không?
date phuongthuy_qlda@yahoo.comdate 09/12/2013 - 09:02

Tiêu đề: Hỏi về công tác thí nghiệm cọc khoan nhồi.

Tôi xin hỏi là gói thầu cọc khoan nhồi là lum sum, nên chủ đầu tư (100% vốn nước ngoài) không biết lấy bao nhiêu % tổng số cọc để test, mà theo quy định của Việt Nam thì số cọc trên 50 cọc thì tối đa số cọc test là 2% và tối thiểu là 3 cọc, cho tôi hỏi tiêu chuẩn này có bắt buộc áp dụng cho công trình co vốn 100% nước ngoài ở Việt Nam không? và có quy định nào về vấn đề này bởi các bộ nghành cho loại công trình này ở Việt Nam không?
date dunggianghung@yahoo.comdate 09/12/2013 - 09:02

Tiêu đề: Giai đoạn thi công

Xin hỏi: Quá trình nghiệm thu hoàn thành giai đoạn thi công: Theo được biết. Nghiêm thu hoàn thành giai đoạn thi công phần móng thì tất cả các công việc thuộc phần móng hoàn thành. Vậy thí nghiêm kiểm định chất lượng bê tông sau 3 ngày hoặc 7 ngày để rồi nội suy 28 ngày để làm kết quả nghiệm thu giai đoạn phần móng được không. Xin cảm ơn!
date levan_85py@yahoo.comdate 09/12/2013 - 09:02

Tiêu đề: xay dung

cách làm quản ly dự án.và qui trình quản lý dự án xin camr ơn
date trannhathienxd@gmail.comdate 09/12/2013 - 09:02

Tiêu đề: chi phi quan ly

dinh muc chi phi nao duoc tinh tien giang ap dung
date ho.oanhql1@gmail.comdate 09/12/2013 - 09:02

Tiêu đề: Chi phí lập dự toán và thẩm tra dự toán

Hiện tôi đang công tác trong lĩnh vực đầu tư xây dựng, cho tôi hỏi 02 nội dung dưới đây: dự án của tôi có TMĐT là 32 tỷ, trong đó có 14 tỷ là thiết bị Nhập khẩu và 10 tỷ là chi phí xây dựng hệ thống. Như vậy tôi tính chi phí tư vấn như thế này đúng hay không: 1. Chi phí lập dự toán = ĐM 957 x (Gxd + GTb)trước thuế Trong đó: ĐM 957 là chuẩn hoặc nội suy Gxd: là chi phí xây dựng trước thuế Gtb: là chi phí TB nhập khẩu trước thuế. Vì trong 957 nói chi phí xây dựng trước thuế, tôi chưa hiểu rõ có bao gồm chi phí thiết bị hay không xin cám ơn
date lv.hai@saigontabac.com.vndate 09/12/2013 - 09:02

Tiêu đề: xin rút hồ sơ trong đấu thầu

tôi tham gia dự thầu 2 gói thầu (1&2)cùng mõt chủ đầu tư, nay xin rút gói thầu số 1 không xét thầu có được không
date votrungbinh@gmail.comdate 09/12/2013 - 09:02

Trang