Hỗ trợ

  • Tên liên hệ: Mr. Dũng
  • Mobile: 0903 994 577

Hỏi Đáp

Hỏi

CHẤT LƯỢNG CÔNG TRÌNH TRƯƠC KHI ĐƯA VÀO SỰ DỤNG

công ty chúng tôi đang tiến hành giám sát công trình cầu.trong đó có 1 dầm sau khi thi công xong thấy chất lượng chưa yên tâm muốn kiểm định chất lượng trước khi đưa vào sự dụng có đươc không?trong trường hợp này ai la người chịu tiền thêu kiểm định và nếu kiểm định chất lượng không đảm bảo thì thiệt hại này ai chịu trách nhiễm về việc này

date quockhoi19585@yahoo.comdate 09/12/2013 - 09:12

Đáp

 Kính gửi anh Khôi,

 ICCI xin trả lời câu hỏi của anh như sau:

Các công trình cầu đều có đơn vị chứng nhận đảm bảo an toàn chịu lực và sự phù hợp về chất lượng công trình xây dựng, trước hết đơn vị của anh và đơn vị chứng nhận nên thống nhất quan điểm và cùng nhau trình bày vấn đề này lên chủ đầu tư. Trong trường hợp Chủ đầu tư quyết định tiến hành kiểm định thì kết quả kiểm định của đơn vị thứ ba sẽ là cơ sở để phân định trách nhiệm. Trong kết quả kiểm định có nêu nguyên nhân gây nên việc không đảm bảo chất lượng và trách nhiệm thuộc về bên gây ra nguyên nhân đó. Theo quy định, việc tranh chấp về chất lượng công trình xây dựng như bạn nêu được giải quyết theo Điều 20 Thông tư 27/2009/TT-BXD ngày 31/7/2009 của Bộ Xây dựng.

CÔNG TY CP TƯ VẤN KIỂM ĐỊNH XÂY DỰNG QUỐC TẾ (ICCI)

gửi câu hỏi

Chọn lĩnh vực hỏi đáp : *
Email : *
Tiêu đề : *
Câu hỏi : *