Hỗ trợ

  • Tên liên hệ: Mr. Dũng
  • Mobile: 0903 994 577

Hỏi Đáp

Hỏi

NGÀNH ĐIỆN KỸ THUẬT CÓ ĐƯỢC CẤP CCKSĐG KHÔNG

Tôi là kỹ sư điện chuyên ngành Điện kỹ thuật, hiện tôi đang làm với công việc lập dự toán cho các dự án điện ở một Công ty tư vấn thiết kế, kinh nghiệm lập dự toán trên 5 năm. Tôi dự định học lớp nghiệp vụ kỹ sư định giá để xin cấp CCKSĐG. Vậy tôi có được cấp Chứng chỉ kỹ sư định giá không? Mong được phản hồi sớm.

date nguyentranhanh@gmail.comdate 09/12/2013 - 09:12

Đáp

- Điều kiện cấp chứng chỉ kỹ sư định giá đã được hướng dẫn tại Điều 7, Quyết định số 06/2008/QĐ-BXD ngày 18/4/2008 về việc ban hành Quy chế cấp chứng chỉ kỹ sư định giá xây dựng.
- Theo nội dung trình bày, Ban đã đáp ứng một số điều kiện để được cấp chứng chỉ kỹ sư định giá xây dựng hạng 2 gồm: 
+ Có bằng tốt nghiệp từ cao đẳng trở lên thuộc chuyên ngành kinh tế, kinh tế-kỹ thuật, kỹ thuật do tổ chức hợp pháp của Việt Nam hoặc nước ngoài cấp và đang thực hiện các công việc có liên quan đến quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình;
+ Có 5 năm tham gia hoạt động xây dựng trước thời điểm xin cấp chứng chỉ;
- Để được cấp chứng chỉ kỹ sư định giá xây dựng hạng 2 Bạn cần đáp ứng thêm một số điều kiện sau:
+ Có đầy đủ năng lực hành vi dân sự, không bị cấm hành nghề theo quyết định của cơ quan có thẩm quyền, không đang trong tình trạng bị truy cứu trách nhiệm hình sự, chấp hành án phạt tù;
+ Có giấy chứng nhận đã qua đào tạo, bồi dưỡng nghiệp vụ định giá xây dựng theo qui định của Bộ Xây dựng;
+ Có hồ sơ đề nghị cấp chứng chỉ kỹ sư định giá xây dựng theo quy định tại Điều 10 của Quyết định số 06/2008/QĐ-BXD và đã nộp lệ phí cho cơ quan cấp chứng chỉ theo quy định;
+ Đã trực tiếp thực hiện ít nhất 5 công việc tư vấn quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình  quy định tại Điều 3 của Quyết định số 06/2008/QĐ-BXD.
Chúc Bạn thành công.

gửi câu hỏi

Chọn lĩnh vực hỏi đáp : *
Email : *
Tiêu đề : *
Câu hỏi : *